แมวถ่ายเหลวมีเมือกปน มีเมือกออกจากก้น ซึม อ้วก

ตามที่กล่าวมาข้างต้นเลยค่ะ คือเพิ่งรับแมวจรมาจากเพื่อน ( หอเพื่อนเลี้ยงไม่ได้ ) มาวันแรกน้องอึเป็นน้ำสีดำๆเลยค่ะ เราก็เลยเลิกให้อาหารไปวันนึง ช่วงนั้นน้องก็ร่าเริงตามปกตินะคะ ผ่านไป 2 วันก็ถ่ายเป็นก้อน พอให้อาหารเปียกไปน้องก็มีอาการถ่ายเหลวอีก ( ไม่ถึงขั้นเป็นน้ำเหมือนตอนแรก ) ถ่ายเหลวมา 5 วันมีอึเล็ดจากก้นบ้างต้องตามเช็ดตลอด เพื่อนเลยซื้อยาถ่ายพยาธิมาให้กินกินก่อนนอนไป สรุปเช้ามาน้องซึมมากค่ะ ไม่กินอะไรเลยนอกจากน้ำ ถ่ายเหลวมีเมือกๆปน มีเมือกออกจากก้นด้วย อ้วกเป็นฟองอีก คือสงสารน้องมากแต่ด้วยความเป็นเด็กหอก็กลัวว่าจะมีเงินไม่พอจ่ายค่ารักษาน้อง มีใครพอจะแนะนำคลีนิคสัตวแพทย์หน้าม.พะเยาราคาไม่เเรงได้บ้างไหมคะ ตอนนี้เครียดมากกลัวน้องมันตาย 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่