เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

พ่อแม่แฟนออกค่าไปเที่ยวให้เรากับแฟน

กระทู้คำถาม
คือเรากับแฟนคบกันมาปีกว่าๆ แล้วค่ะ แล้วแฟนก็พาเราไปแนะนำกับที่บ้านแฟนด้วยเช่นกัน ที่บ้านแฟนเขาดีกับเรามากๆเลยนะคะ ถ้าวันไหนเราไปพักที่บ้านแฟน เขามักจะชวนกินข้าวเสมอ(ไม่อยากให้เราเสียเงิน ถึงแม้วันนั้นแฟนจะออกไปทำธุระแล้วเหลือแค่เราก็ตาม) แต่พอไม่นานมานี้คุณพ่ออยากให้เราไปเที่ยวกันค่ะ โดยทางเขาจะออกค่าโรงแรมให้ ส่วนเราจ่ายค่าตั๋วเครื่องบินเอง โดยส่วนตัวเราก็คิดว่าทางบ้านเขาคงเห็นเราเป็นเด็กมั้งคะ รวมถึงแฟนบอกว่าที่บ้านเอ็นดูเราด้วย(ตอนแม่เขาผ่าตัด เราก็ไปช่วยดูแลนะคะ) แต่ญาติเราพอรู้ก็บอกว่า เขาทดสอบเราหรือป่าว คือญาติเรามักจะพูดอะไรทำนองนี้เสมอเลยค่ะ ทั้งตอนที่เราไปพบกับครอบครัวแฟนครั้งแรก อาจจะเพราะด้วยฐานะที่บ้านเราต่างกัน เลยทำให้ญาติคิดว่าทางครอบครัวเขาอาจจะรับครอบครัวเราไม่ได้ 

แต่เราไม่เคยคิดแบบนั้นเลยนะคะ เพราะตัวเราเองก็ไม่ได้รู้สึกว่าถูกดูถูกตั้งแต่แรก ครอบครัวเขาชมว่าเราเก่งด้วยซ้ำ แต่เราก็ไม่รู้ว่าควรรู้สึกยังไงดีค่ะ ถามว่ากลัวโดนกีดกันไหม ก็กลัวค่ะ แต่เราก็ไม่รู้สึกว่าครอบครัวแฟนเราเป็นแบบนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่