แชร์ประสบการณ์ใช้บริการ Carsome ครั้งแรกโคตรผิดหวัง

กระทู้สนทนา
วันนี้ได้มีโอกาสนำรถไปเช็คราคากับ Carsome ครั้งแรก เนื่องจากกำลังจะขายรถเก่าซื้อคันใหม่
ได้ยินชื่อเสียงมานานว่าเป็น startup จากตปท เลยเข้าไปติดต่อลองถามราคาดู หวังได้รับการบริการที่ดี 

ทีนี้หลังจากตรวจสภาพรถเสร็จ ก็ได้นั่งคุยกับผู้จัดการที่จะเสนอราคาให้ 
ซึ่งราคาที่ได้มาก็ถือว่า ต่ำกว่าราคาตลาดที่ขายเอง แต่ก็เข้าใจได้ว่าธุรกิจตัวกลางก็ต้องเอากำไรแบบเดียวกับเต๊นท์รถ
แต่ตัวผมเห็นว่ายังไม่ได้รีบขาย จึงบอกปัดไปว่าจะขอดูราคาที่อื่นก่อน 

แต่มันพีคคคคตรงที่ว่า ทางผู้จัดการได้บอกผมว่า
1) Carsome สามารถจัดการประมูลกับเต๊นฑ์ในเครือข่ายได้ แต่ถ้ารถขายไม่ออกหรือเต๊นฑ์ให้ราคาไม่ถึงราคาต้น Carsome จะปรับลดราคาประเมินมา 
2) ถึงผมจะเอารถไปขายเต๊นท์รถอื่น ทาง Carsome ก็มีเครือข่ายspyกับหลายเต๊นฑ์ (ผู้จัดการใช้คำนี้จริงๆ) และถ้าเต๊นท์ให้ราคาต่ำกว่า Carsome ก็จะปรับมาต่ำเช่นกัน 

วงการรถมือสองเค้าทำกับแบบนี้เหรอครับ? ผมรู้สึกว่ามันเป็นการขู่นะ ผู้บริโภคไม่มีสิทธิ์วิ่งหาราคาที่สูงสุดเลยเหรอ ? 

แปะหลักฐานว่าไปมาจริง

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
อัพเดท 13/7/22

บริษัท CARSOME ได้ทำการติดต่อมาเพื่อขออภัยผม และแจ้งว่าได้ทำการตักเตือนพนักงานคนดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ซึ่งตรงนี้ผมประทับใจนะครับ ที่ทางบริษัทเห็นเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงจัง และไปทำการสืบมาโดยที่ผมไม่ได้ให้ข้อมูลใดๆ ถึงตัวพนักงานดังกล่าวเลย
บวกคะแนนให้ตรงนี้นะครับ

จขกท

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่