เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ภาคใต้ นอกจากหาดใหญ่ ( สงขลา ) เมืองหลักอื่น ถือว่าใหญ่ไหมครับ

กระทู้นี้ ถามจากคนที่ไม่เคยไปภาคใต้นะครับ

นอกจากหาดใหญ่ของจังหวัดสงขลานี่ 
ที่นับว่าใหญ่ มีทุกอย่างของภาคใต้แล้ว 

เมืองหลักภาคใต้ เมืองอื่น 
ภูเก็ต สุราษฎร์ นครศรี นับว่าเข้าข่ายหรือเปล่าครับ 

และ ไม่ได้หมายความแค่ขนาดเมือง
รวมเศรษฐกิจ ธุรกิจ ความเป็นอยู่ ความคึกคักด้วย 
อีกอย่างคือ แต่ละเมืองเรียกว่า เทศบาลนครทั้งนั้นเนอะ

อยากรู้เกี่ยวกับจังหวัดใหญ่ในภาคใต้ครับ 
พาพันขอบคุณ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่