NISSAN ALMERA 2020 ติดแก๊สจะไหวไหมครับ

ถามช่างนิสสันเค้าบอกว่า เครื่องเทอร์โบ 3 สูบมันร้อนอยู่แล้วยิ่งเจอแก๊สจะร้อนหนักกว่าเดิม

แต่ถามคนติดจริงเค้าวิ่งแกร๊บเค้าบอกไม่มีปัญหาอะไรนะ แค่ซ่อมบำรุงตามระยะ

ส่วนตัวรถผมเองวิ่งน้อยครับปีนึงราวๆ 2 หมื่นโล ขับในเมืองตอนนี้ได้ 11 กิโล/ลิตร เดือนนึง โดนค่าน้ำมัน 5-6 พันบาท เลยอยากเอาไปติดครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่