ขายกัญชาได้เดือนละ 300k แต่งานประจำได้เดือนละ 15,000 ควรออกงานไหม

อยากมีเรื่อง มาสอบถามหน่อยครับ อยากให้เพื่อนช่วยๆออกความคิดเห็น ตอนนี้ผมทำงานประจำเงินเดือน 15,000 เริ่มทำมาหลายปีแล้วแต่ออกไปธุรกิจส่วนตัวบ่อย เลยได้แค่นี้ ตอนนี้อายุ 25ปี  ปีที่แล้วผมหาเงินได้เกือบ 200k ด้วยเงินเดือน 15,000 จากการเล่น คลิปโต พอสุดท้าย คริปโตลง ก็เจ๋งสิครับ 5555555 
ตอนนี้กลับมาทำงานใหม่ เกี่ยวกับ นำเข้า-ส่งออก ช่วงแรกๆงานมันน้อยผมเลยขายของไปด้วย ‘’กัญชา’’ ของที่ว่าก็คือกัญชา ผมขายได้ประมาณ 1เดือน ได้เงินมาเกือบ 200-300k ในเดือนเดียว ตอนที่ประกาศถูกกฏหมาย แต่ช่วงนี้งานที่บริษัทก็เยอะจึงทำให้ผมขาดรายได้จากการ ขายของ ออนไลน์ไป แต่เงินเดือนประจำผม 15,000 บาท ขายของได้เดือนละ 100-300k แบบนี้ควรออกไปงานไปทำแบบจริงจรังไหมครับ เพราะตอนนี้ขายดีมากแต่ไม่ค่อยมีเวลาทำเต็มที่ เพิ่งเริ่มได้1เดือน รวมกำไร ประมาณ 300k ผมควรออกงานดีไหมครับ หรือควรอยู่ทำไปก่อนสักระยะ หรืออกมาทำเต็มที่ เลยอาจจะได้มากกว่านี้ เพราะเงินเดือน 15,000 แลกกับเวลาไม่ว่างหาเงินได้น้อยลง ออกไปขายของดีกว่าไหมครับ แต่ผมกลัวมันจะเสี่ยงเกินไปเพราะเพิ่งขายได้เดือนแรก เลย  ผมทำงานประจำ เวลา 08.30-17.30 หลังเลิกงานต้องวิ่งส่ง-ของ ถึงปทุม ยันตี 2-4ทุกวัน แต่รายได้รวมๆ เกือบ 100-300k ควรออกมาทำจริงจรังหรือเปล่าครับ เพราะช่วงนี้งานที่บริษัทก็เยอะ จึงทำให้ขายของยากกว่าเดิม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เดี๋ยวก็จะเหมือนกระท่อม แรกๆขายได้ราคาดี แต่หลังๆมีปลูกกันทุกบ้าน ราคาตกรูดติดดิน

เอางานหลักไว้ก่อนเถอะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
ออกมาโกยเงินก่อน เงินเดือน 15,000 ทิ้งไปก่อน ยังไม่ใช่ตำแหน่งที่สะสมประสบการณ์อะไร ไม่น่าเสียดาย เอาเงินก่อน ถึงจะเป็นช่วงสั้นๆ ก็คุ้มแล้ว ฐาน 15,000 กลับไปหาใหม่ตอนไหนก็ได้
ความคิดเห็นที่ 6
เป็นผม ผมออกนะ จริงอยู่ว่ากัญชามันไม่แน่นอน
แต่มองในมุมกลับกันงานประจำเงินเดือนแค่หมื่นห้า มันก็ไม่น่าเสียดายขนาดนั้น
จะกลับมาหางานระดับนี้ใหม่ก็ไม่น่ายาก
ความคิดเห็นที่ 9
กำลังทำเงินออกก่อนค่ะ ทำซัก 6เดือนแล้วไม่เวิร์คไปสมัครงานใหม่ยังไม่สายค่ะ อย่างน้อยก็มีเงินเก็บมาก่อนเกือบล้าน ทำช้ากว่านี้คู่แข่งเยอะไม่ได้ขายดีขนาดนี้แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่