สงสัยค่ะ ว่าเราแท๊กชื่อลูกหนี้ในเฟสผิดมั้ยคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราได้แชร์โพสต์ต่อจากอีกเพจนึงมาและเราได้แท๊กเฟสลูกหนี้ไว้แล้วพิมพ์ข้อความต่อท้ายว่า "นะค้าบบบ" โพสต์นั้น เหมือนบอกประมาณว่าคืนเงินเราได้แล้ว เราไม่มีเงินใช้เหมือนกัน ประมาณนี้ค่ะ เราแท็กเขา แต่เราไม่ได้ตั้งโพสต์สาธารณะหรือให้เพื่อนเห็นนะคะ เราตั้งส่วนตัวให้เห็นแค่เรา กับ ลูกหนี้ แบบนี้เราทำเขาเสื่อมเสียชื่อเสียงมั้ยคะ เขาฟ้องเอาผิดเราได้มั้ยคะ? รบกวนตอบเราทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่