ควรเข้าหาคนที่แอบชอบยังไงดี(ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน)

คือตามหัวข้อเลยค่ะ เราแอบชอบรุ่นพี่คนหนึ่งแต่เรากับเขาไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย เราอยากได้ contact ของเขามากเคยให้เพื่อนไปขอให้ครั้งหนึ่งแล้วแต่เขาไม่ให้T-T แต่รอบนี้เราว่าจะไปขอด้วยตัวเอง “ทุกคนในพันทิปช่วยเราหน่อยได้มั้ยคะว่าเราควรเริ่มเข้าหาคนที่ชอบยังไงดี” เราอยากค่อยๆทำความรู้จักไปก่อนแล้วค่อยบอกความรู้สึกจริงๆของเราไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่