ทันตกรรมแก้อาการนอนกรน ช่วยลดอาการกรนจริงไหม?

พอดีว่าเราเป็นคนนอนกรนมาแตาไหนแต่ไรเลยค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษา จะลองไปทำ sleep test ดูว่าอยู่ระดับไหน คิดว่าถ้ารู้ก็อยากรักษา แต่ไม่กล้าผ่าตัด เลยเห็นคลินิคหลายที่จะเป็นเครื่องมือทันตกรรมแก้อาการนอนกรน ที่จะช่วยล็อคกราม ให้ฟันล่างยื่นออกมาทำให้ลิ้นเราไม่ไปอุดกั้น เลยอยากสอบบถามว่าพอจะมีใครเคยทำทันตกรรมแบบนี้ไหม แล้วลดได้จริงหรือป่าวค่ะ🥺🥺🥺 นอนกรน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่