จริงหรือเปล่า มีคนพูดให้ฟังว่าหลักการทำงานเจ้าหน้าที่ตำรวจ

ต่อให้ตอนนั้นมั่วขนาดไหน  เช่น  ตอนนั้นกำลังตรวจมั่วอยู่ยืนอยู่ 4 คน  จะต้องมี 1 คนหันหน้าออกด้านนอกเสมอ

ผมก็มาลองคิดดูจากประสบการณ์จริง  ก็จริงแหะเวลาขับรถผ่านตำรวจเวลายืนเป็นกลุ่ม  ต่อให้ยุ่งวุ่นวายจนต้องก้มหน้า หันหน้าตรวจอะไรขนาดไหน
ต้องมีคนนึงหันหน้าออกนอกถนนเสมอ       ไม่เคยขับผ่านตำรวจแล้วเจอแบบหันหลังให้ตลอด

ต้องมีอย่างน้อย 1 คนหันหน้าออกมาถนนใหญ่เสมอไม่ว่าตอนนั้นจะยุ่งวุ่นวาย  มีธุระขนาดไหน

เลยมาสอบถามชาวพันทิปว่าจริงไหม     รอฟังผู้รู้ให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่