ถ้าสมมติว่า เกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 คุณคิดว่า ประเทศไหนจะรอดจากสงคราม หรือ สงบมากที่สุด

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ก็เกิดหลายๆเรื่อง ทั้งโรคระบาดยังไม่จบ สงครามรัสเซีย-ยูเครน เงินเฟ้อ ประเทศล่มสลายเพราะเศรษฐกิจ เศรษฐกิจหดตัว หลายๆเรื่องมันดูชักจูงไปหาแพะเพื่อรับสิ่งนี้ยังไงก็ไม่รู้ ผมเลยมีคำถาม

ถ้าสมมติว่า เกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 คุณคิดว่า ประเทศไหนจะรอดจากสงคราม หรือ สงบมากที่สุด ในความเห็นของแต่ละคน แล้วเราควรมีอะไรติดตัวไปบ้างในการย้าย ถิ่นฐาน และจะไปยังไง ไปทางไหน แล้วในความเห็นแต่ละคน จะเลือกไปประเทศไหนครับ(ขออันที่ทำได้จริงๆ ไม่เอาแค่ concept ถ้าเป็น step by step จะดีมากครับ)

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่