ว่าด้วยเรื่อง พากู้เงินในแอพ

อยากสอบถามครับ ในแอพๆหนึ่ง มีการอ้างว่า สามารถพากรอกข้อมูลและเขาสามารถดันให้ผ่านเพื่อรับเงินกู้จากทางธนาคารได้ โดยจะหัด % จากยอดที่กู้ได้ อยากถามผู้รู้ว่าทำแบบนี้มันถูกหรอครับแล้วทางธนาคาร สีเขียว มีนโยบายให้คนทำแบบนี้หรอครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ทั้งนี้ทั้งนั้น ส่วนตัวแค่งงๆ ว่ามันมีคนทำแบบนี้เยอะซึ่งรู้สึกว่ามันผิด แต่งงว่าทำไมทางธนาคารถึงปล่อยให้ยังมีการทำแบบนี้ทั้งๆที่เขาเปิดเผยลงโซเชียลขนาดนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่