เครียดกับการเรียนและปัญหาครอบครัว

คือเราเครียดเรื่องเรียนและปัญหาครอบครัวมากค่ะ คือปัญหาครอบครัวเลย1)เราจะโดนกดดันตลอดหรือเรายังไม่ได้ทำอะไรผิดเขาก็จ้องจะด่าเราอยู่เสมอเลยค่ะ หรือพี่ผิดเขาก็จะโทษหนูว่าเราไม่ดูแลพี่ และพอเขาด่าพี่เขาก็ลามมาที่เราค่ะ 2)เครียดเรื่องเรียน เราเป็นคนที่ทุ่มเทกับการเรียนมากๆแต่มันมักจะออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่และถ้าเราทำการบ้านไม่เสร็จเนี่ย ครูก็จะตีเราอย่างเดียวเลยค่ะ เราอธิบายไปว่ายังมีวิชาอื่นอีกที่ต้องทำอีกเยอะ แต่เขาไม่ฟังค่ะ มือเราเป็นรอยไม้เลยค่ะ แต่เราชินแล้ว ครูคนอื่นก็งานเยอะเหมือนกันแต่เราก็แยกปั่นๆไปทีละงาน เรายอมรับว่ามันเหนื่อยจนต้องร้องไห้ออกมาเลยหล่ะ แต่เราก็ทำๆไปเพราะว่าขืนไม่ทำเราก็โดนพ่อแม่ด่าอีกค่ะ ปัญหามันป่นกันจนเรา เป็นโรคซึมเศร้าเลยค่ะเราคิดจะฆ่าตัวตายหลายครั้งแต่เรามักจะพูดกับตัวเองเสมอว่า"ชีวิตมันอีกยาวไกล มันต้องผ่านอะไรมาเยอะ" แต่เราเหนื่อยมากจริงๆ เราร้องไห้ทุกวันเลยค่ะ เราอยากรู้ว่าเราต้องทำยังไงถึงจะอยู่บนโลกใบนี้ได้คะ มันล้ามันเหนื่อยมากจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่