เจ็บคางอยู่ๆก็เจ็บขึ้นมาเอง ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะเรื่องมีอยู่ว่า4-5วันที่แล้วเรามีอาการเจ็บคางขึ้นมาค่ะ เวลากดก็จะเจ็บเหมือนความรู้สึกช้ำๆเป็นบางจุดค่ะแต่ที่แปลกคืออยู่ๆมันก็เกิดขึ้นมาเองทั้งๆที่ไม่ได้มีการกระทบกระเทือนหรือไปยุ่งด้วยแต่อย่างใดค่ะ อาการความเจ็บจะรู้สึกตึงๆชาๆและระบมตลอดเวลาเป็นความเจ็บที่กดแล้วยังไม่ถึงกับร้องจ๊ากนะคะแต่เจ็บเหมือนมีคนบีบคางเราตลอดเวลา เวลาจะพูดกินหรือยิ้มจะเจ็บและไม่สบายคางมากๆเลยค่ะ ส่วนอาการภายนอกปกติทุกอย่างค่ะไม่มีช้ำ บวม แดง เป็นหนองแต่อย่างใด รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะคะหรือวิธีรักษาอาการเช่นนี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่