นกมาทำรังใส่ระเบียง

ทุกคนคะช่วยเราด้วย มีใครเคยมีปัญหานกมาทำรังใส่ระเบียงมั้ยคะ คือเรามาพักหอแล้วพอมีระเบียง เวลาเราตากผ้าไว้(แบบชิดๆ)แล้วกลับบ้านเสาร์อาทิตย์ไม่ได้เก็บผ้านกก็จะมาทำรังใส่เสื้อผ้า พอเราไม่ได้ตากผ้ามันก็คาบพวกเศษหญ้าเศษอะไรมาทิ้งไว้เต็มระเบียงเราเลยค่ะ ไอ้ทำความสะอาดมันก็ทำได้แหละ แต่ก็ไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้ตลอด แล้วเราก็ไม่สามารถหาไรมาติดมาปิดกนมันได้เลย เพราะมันเป็นหอพัก เราควรทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่