ว่าด้วยการดูวอลเลย์ และการดูสถติ การความเปล็นจริงในสนาม

กระทู้คำถาม
อันนี้ แม่หมอขอยกตัวอย่าง ของ บบ นะค่ะ
คือแบบว่า น้อง รับบอลแรกเยอะก็จริงใช่ว่านางจะรับเข้าจุด อันต้องแยกแยะนะคะ ถ้าจะบอกว่า ดูใน สถิติ ก็จะอยากว่า ให้ดูตอนแข่งด้วย รับบอลแรกแล้วเป็นยังไง และอีกอย่าง บอลแรกไม่เข้าจุด ทำให้เรา มีโอกาศ โดน เค้าเตอ แอ็ทเท็คเยอะ ด้วย ส่วนสูง และที่บอกว่า แต่ละแมท รับ เสีย แค่ 1-2 อันนี้ก็ต้องพักนะคะ ยกตัวอย่าง แมทเจอ บราซิล ไทย ตอนท้ายเซ็ต แต้ม 23 โดน กาบี้ เสิฟใส่รัว อันคือรับได้ค่ะ ตามที่พวกแม่ๆเข้าในสถิติ แต่ดูในความเป็นจริงแล้ว พู่ต้องวิ่งเซ็ตบอลแก้ คนตีก็ตีลำบาก จนเสียแต้ม แบบนี้ เราก็มองว่า รับบอลแรกเสียเลย และอยากฝากถามแม่ๆว่า ดูวอลเลย์เป็นไหมคะ หรือดูแค่สถิติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่