อยู่ญี่ปุ่นต้องการนำแมวกลับไทยจำนวน15 ตัว

เราอาศัยอยู่ในญี่ปุ่น ต้องการกลับไทย ต้องการนำแมวทั้งหมด15ตัว กลับไทยด้วย จะให้เอาไปปล่อยไปทิ้งก็ทำไม่ลง ชีวิตเขามีเราเป็นพ่อแม่เขาทั้งชีวิต เลี้ยงเขามา จะเอาไปปล่อยทิ้งให้เขาหากินเองก็ทำไม่ลง
แมวมีเจ้าของมีคนเลี้ยงแล้ว เอาไปปล่อยเขาหากินเองไม่ได้แน่เลย การเอาสัตว์(แมว)เข้าประเทศที15 ตัว

จะได้ไหม จะมีปัญหา ที่สนามบินสุวรรณภูมิไหม
ขั้นตอนการเอาแมวกลับไทย ต้องทำอย่างไรบ้าง ท่านใดที่รู้ได้โปรดกรุณาบอกด้วยเถิดคะ และท่านใดที่ทำงานที่สนามบินสุวรรณภูมิเกี่ยวกับคนที่อยู่ต่างประเทศนำสัตว์เข้าไทย สนามบินสุวรรณภูมิมีมาตรการอย่างไร เป็นกังวลมากเพราะแมวมีถึง15ตัว

แมวงอกน่ะค่ะ ตอนแรกมีตัวเดียวตัวเมีย แล้วมีลูก
จับทำหมันไม่ทัน มีเพิ่มมาจน15 ตัว ตอนนี้เหลือ2ตัวที่ยังไม่ได้เอาไปทำหมัน และ
คลอดลูกไร่เรี่ยกัน อีกตัวจะเอาไปทำหมันวันที่12เดือนนี้ อีกตัวยังให้นมลูกอยู่ ลูกยังเล็กหมอเขายังไม่ทำให้

ค่าใช้จ่ายการเอาแมวกลับไทย ต่อตัวละประมาณเท่าไหร่ มีสายการบินไหนบ้าง ที่บินไปไทยโดยนำแมวเข้าห้องโดยสารกับคนได้ เคยเห็นในเน็ตอ่ะค่ะ ค่าใช้จ่ายแพงมากไหม

สุดท้ายนี้กราบขอบพระคุณทุกๆท่านที่คอมเมนท์ให้ความรู้ความกระจ่าง ขอบพระคุณมากๆคะ🙇‍♀️🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่