อาชีพคนทำงานผับ บาร์ ร้านเหล้า บาร์โฮส บั้นปลายชีวิตจะทำอะไร

ขออนุญาตินะครับ บางทีคำถามนี้อาจจะกระทบใครหลายคน ไม่ได้มีเจตนาดูถูกหรือเหยียดอาชีพนะครับ เเละขอคนที่มีประสบการณ์มาตอบนะ เริ่มเลย

1) ตำเเหน่งงานกัปตันในผับหรือบาร์ เงินเดือนรายได้โดยเฉลี่ยเท่าไหร่ 

2) ผู้ชายเเละผู้หญิงที่ทำอาชีพงาน N หรือผู้ชายทำงานบาร์โฮส เเละชอบเที่ยวกลางคืนเอาความเมาเเละสนุกเป็นชีวิตจิตใจ คนเหล่านี้เคยนึกถึงอนาคตมั้ย ว่าจะเเต่งงานอายุเท่าไหร่ ตั้งหลักปักฐานตอนไหน อนาคตจะทำอาชีพอะไร 

3) ถ้ามีคนดีๆ สักคนผ่านเข้ามาในชีวิต คนที่รักคุณ ทุกอย่างที่เป็นตัวคุณ อาชีพคุณ นิสัย ข้อเสียของคุณ ต่างๆ คนที่คอยดูเเลเอาใจใส่ คอยซับพอร์ตบ้างในบางครั้ง ไม่เคยคิดทะเลาะหรือทิ้งไปไหน ต่อให้คุณมีเพื่อนผู้ชายมากๆ เฟรนลี่กับผู้ชายทุกคน เเต่เขาก็ยังรักคุณ ยอมเจ็บ ยอมนอนคนเดียวขณะที่คุณออกไปเที่ยว บางคืนร้องให้ด้วยซ้ำ เพราะเป็นห่วง กลัวหลายๆ เรื่อง เเละคอยดูเเลคุณที่เมาเละกลับมาตอนเช้า เเละคำถาม คุณผู้หญิงเคยคิดพยายามจะเปลี่ยนเเปลงตัวเองเพื่อผู้ชายเเบบนี้มั้ย 

คนที่ไปได้ดีกับอาชีพนี้ก็ดีใจด้วยนะครับ เหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้
ข้อ 2 คือชีวิตเเฟนผม
ข้อ 3 คือตัวผมที่กำลังเจอยู่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่