เคยคิดกันมั้ยค่ะว่าชาตินี้ต้องโสดจนตาย

พอมานั้งคิด ก้รู้สึกว่างปล่าวเลยค่ะ 
เคยคิดกันบ้างมั้ยค่ะว่าสุดท้าย เราอาจจะเหมาะกับการอยู่คนเดียว 

ตัวเจ้าของกระทู้เอง คุยกับผู้ชายอยู่2 คนพร้อมๆกัน (ฟังดูแล้วไม่น่าว่างนะ55+) 
คนแรก ก้คิดว่าจะตรงใจเราชอบอะไรคล้ายๆกัน แต่เราต้องปรับตัวมาก ไม่สามารถเป็นตัวเองได้
เพราะผู้ชายชอบดุ ชอบตำหนิ เหมือนตัวเองจะอยู่สูงกว่าขั้นนึง  เค้าไม่รู้ว่าเราคุยกับอีกคนด้วย

คนที่2 คุยได้ไม่นาน และรู้ว่าเราคุยกับคนแรกอยู่ด้วย แต่ก้คุยกันได้ทุกเรื่องนะ 
แตพอมานั่งคิดจริงๆ เราเองก้ต้องเสแสร้งทำตัวเป็นคนน่ารัก  

อ่านมาถึงตรงนี้แล้วอยากจะตำหนิกันก้ได้นะคะ แต่เรามองว่าเรายังไม่ตกลงเป็นแฟนกับใคร มีโอกาสเลือก 
(หรืออาจจะมองว่าผู้ชายก้ไม่ได้เลือกเราเช่นกัน มองแบบนี้ก้ได้นะคะ55+)

เราพยายามากจะโฟกัสเรื่องอื่นๆ หาจักรยานมาปั่น หาเพื่อนใหม่
 เราเป็นคนประหลาด  เวลาอยากรู้จักใครเราจะเฟรนด์ลี่มากๆ แต่พอคุยไปได้แปปนึงเราก้เบื่อค่ะ
กำลังพยายามปรับปรุงตรงนี้จะได้เป็นคนปกติบ้าง  ลึกๆเราเป็นคนหื่นเอาเรื่องเลย 
แต่**เราไม่เหมาะกับสถานะFWB/ONS แน่นอนค่ะ เราเคยลองแล้ว มันไม่เวิคจริงๆ 

สำหรับผู้ที่เข้ามาอ่าน เคยวางแผนกั ันมั้ยค่ะ ว่าถ้าต้องอยู่โสดจริงๆ
ไม่วิ่งตามความรักกันอีกแล้วจะทำยังไงกันบ้าง 
หรือถ้าคิดอะไรไม่ออกไม่ได้วางแผนไว้ ขอเป็นกิจกรรมที่คนวัย30+ จะทำหน่อยค่ะ 
ขอบคุนล่วงหน้านะค้า ท่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่