แวะมาบอกเล่า...กาญจนบุรี ณ ตอนนี้

ไม่ได้ไปกาญจนบุรีนานแล้วเหมือนกันค่ะ  ครั้งสุดท้ายที่ไปน่าจะปี 2562 ช่วงวันแม่....

ก็เพิ่งเข้าใจค่ะ ว่ากาญจนบุรีมีดีที่อะไร  

คาเฟ่เยอะมากค่ะ พูดเลย
และวิวคือแบบ.... อ่ะ ให้ภาพเล่าเรื่องนะคะ

ที่แรกที่ไปถึง  THE KEEREE นะคะ
บรรยากาศตอนที่ถ่ายรูปประมาณ 10 โมงเช้า  

บรรยากาศดีค่ะ  พื้นที่กว้างมาก  สีเขียวขจีไปหมด  

ส่วนตัวชอบนะคะ  
สารภาพว่า อยากตามรอยคนอื่นนานแล้ว  พอได้ไปก็ไม่ผิดหวังค่ะ
สวย ...

ลุงคนดูแลสระ มาให้อาหารปลาพอดีค่ะ  เลยได้รูปน้องมา  หลากสีเลย

ในส่วนของอาหาร ขนมนั้นนน

นมสดคาราเมล ดี!!
แต่ที่ประทับใจคือ น้ำช่อดอกมะพร้าวค่ะหวานละมุนสุดด
ถูกจริต จขกท. ที่เป็นผู้หญิงหวานๆ ล่ะค่ะ เพี้ยนแบ๊ว

ที่ต่อไปที่หวังว่าจะไปคือ The Village Farm To Café
แต่แต้มบุญไม่ถึงค่ะ  ไปแล้วนะคะ
แต่ไม่กล้าเข้าไปนั่ง

คนเยอะชนิดที่ว่า ถอดใจตั้งแต่ยังไม่เปิดประตูเข้าไปเลยทีเดียว

ก็นั่งคิดว่าจะยังไงต่อดี  ก็เปิดอากู๋ล่ะค่ะ  ได้ที่นี่

RAVI RIVA CAFE
ขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้อวยเลยละกันค่ะ  เพราะเราน่าจะมีวาสนาต่อกันที่นี่ค่ะ

ในส่วนของอาหาร เราให้ 10/10/10 ค่ะ  พนักงานน้องๆ น่ารัก
กรุบบบ อย่าบอกใครเลย
อปป้าวัยละอ่อนน่ะค่ะ เพี้ยนเพลีย

ในส่วนของหวาน เอาไป 10 อีกเหมือนกันค่ะ

จขกท.นั่งในส่วนด้านนอกนะคะ
ในโซนห้องแอร์... แบบนี้ค่ะ

เวลาเหลือค่ะ  เลยแวะไปอีกที่
BARME Tea & Taste

ทุกท่านดูวิวค่ะ

จขกท. กินอันนี้นะคะ

วิวด้านในโดยรวม...

นั่งนานพอสมควรค่ะ สำหรับที่นี่
เกือบจะนอนแล้วล่ะค่ะ เพี้ยนเพลีย

พอดี....กรุ๊ปทัวร์จีนมาลง  คุยกันยังกับเชิดสิงโตทีเดียว 😂😂😂
นอนไม่หลับเลยค่ะ  เลยต้องลุกกลับ

หรือ จขกท.เป็นคนอ่อนไหวรึไง ไม่แน่ใจค่ะ  ไปที่ไหนก็ชอบไปหมด
ใจง่ายซะไม่มี เพี้ยนเพลีย

ลองไปนะคะ
เราแนะนำ  แต่เราโชคดีหน่อยตรงที่วันที่ไป แดดไม่แรงมาก
มีฝนหน่อยๆ

ต้องขอขอบคุณเจ้าภาพที่น่ารักด้วยนะคะ  ไม่รู้ว่าจะกล่าวขอบคุณยังไงดี  

ขอให้มีความสุขสมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการนะคะ

หรือถ้ามีความสุขอยู่แล้ว ก็ขอให้มีมากขึ้นมากขึ้นไปอีกนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่