สินเชื่อ บริษัท ซิงเกอร์/๋JMT

กระทู้คำถาม
ผม.เคยไปเอามือถือที่บริษัท ซิงเกอร์ เมื่อ 6 ปีก่อน แล้วผ่อนจ่ายไม่ครบ หยุดค้างชำระมาประมาณ 5 ปีกว่า
แล้วมีบริษัท JMT โทรมาบอกจะฟ้อง  ผมอยากทราบว่ามันจะเป็นคดีความได้อีกไหมครับซึ่งมันก็ผ่านมาหลายปี ถ้าผมไม่จ่าย
ล่าสุดเคยเช็คเครดิตบูโรมาก็ไม่ติดบูโร
ระยะเวลาผ่านมาหลายปีแล้วครับ... อยากรู้ ว่าอายุความสิ้นเชื่อ มีอายุกี่ปีครับ ใครรู้เม้นตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่