พึ่งดูและเชียร์ ทีมวอลเลย์บอลหญิงไทย

บอกตรงๆ ว่าพึ่งจะมาดูและรู้จัก วอลเลย์บอลหญิง ก็ตอนแข่ง VNL นี่เอง
แถมดู ไม่ค่อยจะจบแมทซ์ ด้วย นี่คือดูเยอะสุดแล้วนะ..

ก่อนหน้านี้ คือแทบไม่รู้จักใครเลย เอารุ่น 7 เซียน ที่เขาเรียกกันนี่ รู้จักแค่ ปลื้มจิต กับ นุศรา แค่นั้นเอง
คนอื่นนี่ แทบไม่เคยรู้จัก อาจได้ยินชื่อ แต่ไม่รู้ หน้าตาเป็นยังไง 
(คือไม่ค่อยได้ติดตามเลยไม่รู้ไง ไม่รู้ตัวเองไปอยู่ไหน มาเหมือนกัน )

ตอนซีเกมส์ที่เวียดนาม รู้จักแต่ บุ๋มบิ๋ม คนอื่นไม่รู้เลยคือใคร
ที่รู้จักคือ หน้าตาน้อง แบ๊วๆดี ออกฮาๆ ชอบๆ

พอมา VNL เปิด TV ดู เออ..แหะ..เล่นกัน สนุก น่ารักดีทุกคน เลยค่อยๆเข้ามาหาข้อมูล
ในห้อง ศุภ..ว่าใครคือใคร..เข้ามาดูสักพักไม่ไหว..ออกไปหาข้างนอกดีกว่า..
(ว่าจะเอาข้อมูล กลับเจอดราม่าซะ ส่วนใหญ่)

เวลาผมเชียร์กีฬา ผมก็จะเชียร์และให้กำลังใจ คนหรือทีมที่เรารักเราชอบ
ไม่ว่าแพ้ ไม่ว่าชนะ.ก็ต้องเชียร์อยู่ดี..ชนะก็ดีใจ แพ้ก็เสียใจ 
บางทีบางวัน อาจทำได้ดี บางทีบางวันอาจทำไม่ดี ก็ไม่ว่ากัน..มันเป็นเรื่องปกติ เรื่องที่เกิดขึ้นได้ 

ไม่ต้องเอาใคร.เอาตัวเองนี่ก็ได้..ขนาดกีฬาที่ไม่ต้องใช้ฝีมือ อะไรมากมายเลย 
ผมออกกำลังกายด้วยการวิ่ง บางวันก็วิ่งดี๊ดี..บางวันนี่ห่วยบรมเลย..

ดูเอาสนุกๆ ครับ..มีแพ้ มีชนะ บ้าง..เชียร์และให้กำลังใจทุกคน...
เดี๋ยวว่างแล้วจะ ติดตามต่อไปเรื่อยๆ

ปล..เดี๋ยวนี้รู้จักหน้าตา เกือบหมดแล้ว..สัก 70-80 % แล้วมั้ง..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่