ทำไมเมมทีมNVถึงได้เลือกเป็นเซนเตอร์บ่อยกว่าBIIIหรอครับ

กระทู้คำถาม
ทำไมเมมทีมNVถึงได้เลือกเป็นเซนเตอร์บ่อยกว่าBIIIหรอครับ สังเกตจากซิงที่ผ่านมายิ่งซิงหลังๆเมมจากทีมNยาวเลย  อย่าง Sayonara crawl มี4คนก็ Nไปแล้ว3คน สมาชิกในทีมNก็เป็นเซนเตอร์กันเกือบทุกคน ในขณะที่ทีมBมีแค่ไม่กี่คนเท่านั้นเอง อีกทีมแทบจะเป็นทีมรวมเซ็นเตอร์ ขณะเดียวกันอีกทีมยังได้ไม่ค่อยทั่วถึงเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าส่งผลต่อสภาพจิตใจของเมมในการอยากอยู่ในวงหรืออยากเข้าร่วมกิจกรรมวงด้วยรึเปล่า อย่างตอนลงเลือกตั้งเมมNVก็ลงกันคึกครื้นเลย  และคิดว่าตอนเลือกเซนเตอร์แต่ละเพลง เขาได้มองที่ทีมด้วยไหมครับ ขอนุญาตถามความคิดเห็นหรือช่วยวิเคราะห์ แชร์ความคิดเห็นความเป็นไปได้เฉยๆนะค้าบ รบกวนไม่ดราม่านะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่