แพ้โฟมล้างหน้า

สวัสดีค่ะ พอดีเราเป็นคนที่หน้ามัน+มีผด เราลองใช้โฟมล้างหน้ามาหลายยี่ห้อเลยค่ะ เช่น neutrogina acne foam , nuetrogina gentle , mizumi acne cleanser , acne aid ฟ้า เมื่อก่อนเราใช้ cetaphil แม่เราก็ทักนะคะว่าหน้าดีขึ้น ไม่ได้ใข้มาหลายเดือน ช่วงนี้ใข้ bioderma ชมพู ไม่แพ้นะคะ แต่ผดก็ไม่ได้หายดีขนาดนั้น ตอนนี้เลยลองกลับมาใช้ cetaphil สรุปหลังใช้เสร็จประมาณห้านาทีมีผื่นขึ้นมาอะค่ะ อาการแบบนี้นี่แพ้ไหมคะ 
ปล. ที่บอกว่าแพ้โฟมล้างหน้าตัวอื่นๆคือหลังใช้เสร็จมีผื่นขึ้น + แสบหน้า หน้ามีปื้นๆสีแดงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่