ค่าแรกเข้า ม.ศิลปากร เท่าไหร่ สามารถผ่อนผันค่าเทอมได้ไหม

[code]คือหนูเป็นผู้กู้กยศ.พึ่งสมัครปีนี้ค่ะพอดีหนูกลัวว่าจะมีเงินไม่พอจ่ายค่าแรกเข้าค่ะสามารถถยอยจ่ายได้ไหมคะ หนูสนใจคณะวิทยาการจัดการ สาขาการตลาดค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ คือหนูสนใจคณะนี้ค่ะหนูไม่ห่วงเรื่องเรียนเลยค่ะเพราะหนูสามารถเรียนได้แต่หนูห่วงเรื่องเงินค่ะหนูกลัวว่าจะมีเงินไม่พอจ่ายค่าเทอมค่ะ ตอนนี้หนูสับสนมากเพราะที่บ้านไม่ได้สนับสนุนเรื่องเงินหนูเลยหนูเลยต้องดิ้นรนเรียนเองด้วยตัวคนเดียวค่ะ ช่วงนี้หนูหางานทำ(ยังไม่มีใครรับทำงาน)ยื่นกู้กยศ.ขอทุนเพื่อเก็บเงินเรียนต่อและใช้จ่ายรายวัน หนูกลัวว่าถ้าสอบติดแล้วหนูจะไม่มีเงินเรียนต่อค่ะ ช่วยชี้แนะและแนะนำหนูด้วยนะคะขอบคุณค่ะหนูไม่รู้จะถามใครแล้วจริงๆขอบคุณค่ะ คือสามารถผ่อนผันได้ไหมหรือค่าแรกเข้าต้องเตรียมจ่ายไปก่อน ค่าใช้จ่ายต่างๆรวมๆแล้วเท่าไหร่(ค่าชุดและอื่น)มีหอในไหม(ค่าหอต่อเทอมหรือต่อเดือนท่าไหร่)
[/code]

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่