ขอถามปัญหา เรื่องหมกตัวอยู่แต่ให้ห้องหน่อยครับหน่อยครับ?

คือ ผม ไม่ได้เป็นพวกโรค ซึมเศร้านะ แต่รู้สึกจะเริ่มมีอาการยังไงไม่รู้ เกิดท้อกับตัวเอง อยากจะร้องไห้แต่ร้องไม่ออก หลังออกจากมาโรงเรียน เพื่อนก็ไม่มี มีแต่คนในพี่น้อง วันๆอ่านแต่พันทิป facebook ไม่ค่อยเล่นเพื่อนน้อย content ก็ไม่หน้าสนใจ แต่ถ้าถามว่าเหงามั้ยเหงาครับ พี่น้องพี่เพื่อนหมด ส่วนมากผมมีปมเรื่ิอง โดนเพื่อนรังแก ในสมัย เรียน ทำให้ผมไม่อยากมาเรียน หลังจากนั้นมา แต่ถามว่าทำงานอยู่มั้ย ทำงานอยู่ ครับ แถมดันมาอุบัติเหตุ ทางถนน ไหปลาร้าหักทำงานไม่ได้ใส่เฝือกแขนอยู่ ต้อง หมกตัวอยู่แต่ในบ้านอีก รอไหปลาหายก่อน ถ้าล่าสุดเคยหมกตัวอยู่แต่ในบ้าน ก็นาน 1 ปี ครับ 1 ที่แล้ว ตอนนี้ ก็ย่าง 19-20 อันตภาพชีวิต ก็เป็นแบบนี้ครับ ทำงานก็ไม่มีใครรู้จัก หมกตัว จนคนอื่นมอง ผมพวก ไม่เต็ม 100 ไปแล้ว แต่ให้ถามว่า มีวิธีไหนแก้เหงากับการใช้ชีวิต แบบนี้มั้ยครับ เอาจริงๆหน้าเบื่อมาก ไม่อยากทำตัว ขี้เกียจ สันหลังยาวครับ ขอบคุณ สําหรับความคิดเองล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่