ทำไมแฟนชอบขุดเรื่องความผิดในอดีตมาทะเลาะกัน เหนื่อยใจมากครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

ผมคบกับแฟนมา 3 ปี 8 เดือน
แฟนผมเขาชอบพูดเรื่องเก่าๆ ให้ผมรู้สึกผิด พูดให้ชวนทะเลาะ
แล้วเวลาทะเลาะกันเขาก้อจะไม่คุยกับผมอีกพักใหญ่ๆ

ซึ่งผมไม่ได้รู้สึกดีเลยซักนิด ผมชอบให้เขาบอกมาตรงๆ
แต่เขาไม่บอกเลยซักครั้ง ผมไม่รู้ว่าเขาต้องการอะไร
พูดมาเรื่อยๆ เรื่องเดิมๆ เริ่องผ่านมาปีสองปีแล้ว ก้อยังพูด

เมื่อก่อน เรื่องที่ผมทำก้อจะมี ไปไหนไม่บอก ซื้อของมาแล้วไม่ยอมบอก
ชอบซ่อนแชท ทั้งๆ ที่เป็นแชทที่คุยกับเพื่อนผญ. (อันนี้ผมอาจจะผิดเองที่ซ่อนแชททำให้เขาคิดมากแต่ผมก้อไม่ทำแล้วหลังจากที่เขาบอกให้เลิก)
เมื่อก่อน ผมก้อไม่ได้ทำบ่อย ส่วนในปัจจุบันไม่ทำแล้ว เขาก้อยังพูดขึ้นมา
ซึ่งผมไม่เข้าใจว่าเขาต้องการอะไร พูดออกมาก้อทะเลาะกันทุกรอบ
เรื่องในอดีต มันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ปัจจุบันผมก้อพยายามทำให้มันดีขึ้น
พยายามเอาใจใส่ ไม่ซ่อน บอกทุกอย่าง เกือบทุกการกระทำ แต่ก้อยังไม่พ้นการทะเลาะด้วยเรื่องเดิมๆ

ทุกวันนี้ ผมเริ่มท้อในบางครั้งแล้ว ว่าชีวิตคู่ของผมกับแฟนคนนี้ มันจะไปรอดมั้ย
ทะเลาะกันบ่อยเหลือเกิน พูดจาด่าแรงๆ ทุกรอบ จนจบด้วยการที่ไม่คุยกัน อึดอัดมากครับ

จึงอยากจะปรึกษาหน่อยครับ ว่าผมควรจะทำยังไงดีเป็นแนวทางให้ผมตัดสินใจ
ไม่ใช่ว่าผมไม่รักเขา ผมรักนะครับ แต่พอเจอแบบนี้หลายๆ รอบผมก้อเริ่มมีความคิดที่จะถอยสถานะกลับไปเป็นพี่น้องมากขึ้นแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่