อยู่ที่โรงพยาบาลข้ามคืนได้มั้ย?

พอดีว่าต้องไปเฝ้าพ่อผ่าตัดที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งในกรุงเทพค่ะ(เฝ้าอยู่ที่โรงพยาบาลครึ่งเดือน) หากหลังผ่าตัดพ่อออกมาพักที่ห้องพักผู้ป่วยช้ากว่าที่กำหนด ญาติต้องออกไปนอนข้างนอกหนึ่งคืนค่ะ

ซึ่งพอดีว่าเราจะไปกับพ่อแค่สองคนและเราไม่มีรถและไม่มีที่พัก(เราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ) จึงอยากรู้ว่าเราสามารถอยู่ที่โรงพยาบาลทั้งคืนจนกว่าพ่อจะออกจากICUและเข้าห้องพักผู้ป่วยเลยได้มั้ยคะ? 

ป.ล.ไม่ได้จะค้างแบบนอนหลับอาบน้ำอะไรแบบนี้นะคะ กะว่าจะอยู่นั่งรอจนพ่อออกมาเลยค่ะ หากง่วงก็อาจจะนั่งงีบๆเอาเล็กน้อย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่