กระต่ายนอนตะแคงเคี้ยว/กัดฟัน น้องเป็นอะไรไหมคะ

กระทู้คำถาม
กระต่ายอายุหนึ่งเดือนเกือบสองเดือนค่ะ สังเกตเห็นว่าเค้าจะชอบนอนตะแคงเคี้ยวลม เคี้ยวหรือกัดฟันเป็นช่วงๆอ่ะค่ะ แต่น้องกิน เล่น ถ่ายเป็นปกตินะคะ โดยเฉพาะตอนกลางคืนเขาจะดีดมาก5555
  อาการกัดฟันของเขาเหมือนเวลาที่เราไปลูบหัวลูบตัวเขาค่ะ แต่พอสังเกตเห็นว่าเราไม่ได้ไปลูบหัวหรือตัว เขาก็นอนกัดหรือเคี้ยวฟันอยู่ดี จึงอยากทราบว่าน้องป่วยหรือป่าวค่ะ ตอนนี้น้องกำลังกินยารักษาโรคท้องอืดที่หมอให้มาอยู่ค่ะ อาทิตย์หน้าถึงไปตรวจสุขภาพ แต่เจอเหตุการณ์แบบนี้จึงกังวลอ่ะค่ะ ใครทราบว่าน้องเป็นอะไร รบกวนบอกเราหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่