ต่างชาติส่งของให้กลัวโดนหลอกค่ะ

สวัสดีค่ะขอปรึษาชาวพันทิปหน่อยค่ะ หากใครเข้ามาเห็นช่วยให้คำปรึกษาเราด้วยนะคะ ***กรุณาคอมเมนท์แบบสุภาพนะคะ***
ตัวเจ้าของกระทู้กำลังคุยกับคนเกาหลีแต่เขาบอกเขาทำงานลอนดอนอยู่ เขาฟอลไอจีแล้วทักเรามาแล้วย้ายไปคุยในไลน์ พึ่งคุยกันเกือบอาทิตย์ได้มั้งคะ แล้วเราก็กลัวโดนหลอกเราเลยให้ทั้งส่งรูปส่งเสียงส่งวีดีโอมาให้ เขาเคยจะโทรมานะคะแต่เรารับไม่ได้จะคอลเราก็ไม่สะดวก แล้วเราไม่ได้คุยกันบ่อยด้วย เขาก็บอกว่าเขาชอบเรามากจริงจังมาก พิมพ์ข้อความเลี่ยนๆมาเยอะเลย เราก็ไม่ได้จริงจังอะค่ะเพราะเรากลัวโดนหลอกก็คุยเล่นๆขำๆแก้เหงา แต่อยู่ๆเขาก็บอกว่าเขาซื้อโทรศัพท์ให้เรา แล้วส่งมาแล้วเราเลยถามว่าส่งได้ยังไงเขาบอกใช้ไอดีไลน์เราแล้วมันมีข้อความจาก International bank มาเหมือนเขาแอดเราทางไลน์แล้วจะโทรมาอะค่ะว่าแบบเรามีพัสดุส่งจากลอนดอน คือตอนนี้เครียดมากกลัวโดนหลอกหรือจะโดนอะไรไหม เพราะเราก็อ่านกระทู้หญิงไทยโดนหลอกมาเยอะอยู่ เราเลยกังวลมากๆ อยากสอบถามว่าแบบนี้คือเราโดนหลอกใช่ไหมคะเราควรทำยังไงดีคะ 
ปล.เราอาจจะแท็กผิดห้องยังไงขออภัยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่