แฟนท้อง แต่ยังไม่พร้อมทำไงดี

กระทู้คำถาม
ผมคบกับแฟนคนนี้ได้ประมาณ 10เดือนกว่า เขามีลูกติด1คน เรื่องนี้ผมรับได้ เจอกันที่ทำงาน สักระยะแล้วคบกันเป็นแฟน หลังจากนั้นก็ไปอยู่หอด้วยกันสักพัก แล้วย้ายไปเช่าบ้านอยู่ ผ่านไปประมา3-4เดือน แฟนก็ออกงาน เพราะไม่มีคนดูลูกเขา ลูกแฟนได้4ขวบ ผมทำงานคนเดียว ภาระจ่ายค่าค่าบ้านนู้นนี้  และให้ตังเขาใช้  แต่ทุกเดือนตังก็ไม่พอใช้ และแม่เขาได้ย้ายมาอยู่ด้วย ทุกเดือนเราก็ต้องไปรบกวนที่บ้านเรา เพราะตังไม่พอใช้ และตอนนี้เราเหนื่อย บางทีเราก็อยากอยู่คนเดียว เพราะที่คุยกันแต่แรกคือช่วยกันทำงาน เก็บเงินไปด้วยกัน แต่คือตอนนี้เราทำงานคนเดียว เหนื่อยใจ กับหลายๆเรื่อง แม่ของแฟนก็ค่อยช่วยอยู่บ้างแต่ไม่มาก จนเราเหนื่อยที่ต้องเครียดหลายๆเรื่อง โดยเฉพาะเรื่องเงินไม่พอใช้ เราก็พยายาม หายืมเผื่อให้ถึงเดือนต่อเดือน จนเราไม่ไหวเลยตีตัวห่างแล้วออกมา คิดทบทวนอยู่ประมาณ1เดือน และสุดท้ายกลับมาคบต่อ ผมให้เขาไปหาสมัครงานได้แล้วช่วยกันทำงาน ทำงานยังไม่ทันจะถึงเดือนก็ไม่ไหว มีอาการปวดท้อง และปจดไม่มาเลยพาไปหาหมอสรุปว่าท้อง  แต่ระหว่างที่เรากลับมาเราได้อ่านแชทเขาคุยกับคนอื่นอยู่และไปมีอะไรกัน  และผมก็ไม่รู้ว่าท้องกับผมหรือเปล่า ตอนนี้ท้องได้6สัปดาห์ และผมก็ไม่พร้อมด้วย  ควรทำไงดีคับ #แฟนผมเป็นโรคซึมเศร้าด้วย เคยมีอาการซักเพราะเครียดและเคยฆ่าตัวตาย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่