อยากปรึกษาเรื่องรับหมายเกณฑ์ทหารของลูกชาย

สวัสดีค่ะ พอดีลูกชายเรายังไม่ได้ไปรับใบสด.9เลย ตั้งแต่อายุ17 เพราะเราและสามีไม่มีว่างพาไปเลย จะให้พี่สาวแกไปแทนก็คงไม่ได้ แล้วตอนนี้แกอายุ19แล้ว ลูกชายเกิด 18 ธันวา 2545 ค่ะ แล้วแกจะโดนคดีอะไรไหมคะ แล้วถ้าจะพาไปทำสด.9 ตอนนี้จะทันไหมคะ ดิฉันกังวลมากค่ะ ขอคำปรึกษาเพื่อนชาวพันทิปหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่