ทำไมต้องเกิดมาเป็นคนต้นทุนต่ำด้วยครับ

ทำไมผมต้องเกิดมาในครอบครัวที่ต้นทุนต่ำด้วยครับ ผมทำอะไรไม่ได้เลย จะออกไปเที่ยวหรือออกไปใช้ชีวิตก็ยังไม่ได้เลยครับ สภาพบ้านเหมือนรังหนู เหมือนบ้านร้าง เสื้อผ้าหรูๆก็ไม่มีให้ใส่ แล้วดูสิครับเด็กที่ต้องเกิดมาในครอบครัวที่มีฐานะต่ำ มันอดไม่ได้ที่จะต้องไปเปรียบเทียบกับเด็กคนอื่นที่เกิดมาในครอบครัวที่ต้นทุนค่อนข้างสูง 
     เด็กบางคนเขามีทุกอย่าง ส่วนผมไม่มีอะไรเลย เงินกินข้าวก็แทบจะไม่มี ผมอยากฝากให้ทุกคนคิดดูนะครับว่า อยากมีลูกเพื่ออะไร มีไว้เพื้อเลี้ยงตอนแก่หรอครับ นี่ผมอยากตายมากกกกกก ไม่อยากคิดอะไรแบบนี้แล้ว เหมือนเกิดมาชดใช้เวร ชดใช้กรรม มันไม่ยุติธรรมเลยนะครับ
     และสุดท้ายนี้ผมอยากให้ลองถามเขา ถามว่าเขาอยากเกิดมาหรือไม่อยากมีชีวิตที่ดีหรือไม่ อยากมีครอบครัวแบบไหน และถ้าคุณสนองให้เขาเกิดมา คุณก็ต้องทำให้เขามีความสุข และมีปัญญาเลี้ยงดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่