ประจำเดือนมาผิดปกติแบบนี้เกิดจากอะไรคะ

สวัสดีค่ะ คือหนูมีข้อสงสัย คือว่า ประจำเดือนรอบก่อนหมดวันที่ 28 พ.ค แล้วผ่านมา ประจำเดือนรอบใหม่มาอีกวันที่ 12 มิ.ย ซึ่งมันห่างจากรอบเดิมแค่15วัน แบบนี้คือปกติมั้ยคะ ส่วนตัวรู้สึกตกใจนิดหน่อย แต่รอบใหม่ที่มาคือ มานานเหมือนประจำเดือนปกติเลยค่ะ อยากทราบว่าแบบนี้ปกติมั้ยคะ หรือเข้าข่ายโรคอะไร จะได้ทำตัวถูก ยังไม่ได้ไปตรวจร่างกายเลยค่ะ เพราะยุ่งๆอยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่