สอบถามสายงาน IT Outsource

ตอนนี้ผมอายุ 25 ปี มีโอกาสมาทำ Noc โดยเป็น outsource มานั่งประจำ site สัญญา 1ปีต่อเรื่อยๆ แล้วถูกใจบรรยากาศบริษัทที่ดูให้มาก  ออฟฟิศ ดูดีมากครับ แถมใกล้บ้าน เลยแอบอยากเป็นพนักงานประจำของบริษัทนั้นเลย / ที่บริษัทเขาก็จะมี IT ที่เป็นประจำอยู่แล้วแต่ไม่ทราบว่าเป็นตำแหน่งอะไร เพราะมี outsource ปนค่อนข้างเยอะ เลยอยากขอคำปรึกษาครับ
1. สัญญาต่อเรื่อยๆมีใครเคยมากสุดกี่ปี มีจนถึงอายุ 40-50 เลยไหมครับ
2. ตำแหน่ง NOC สามารถต่อยอดตำแหน่งขั้นต่อไปเป็นอะไรได้บ้างครับ
3. ปกติแล้วแบบนี้จะเป็นไปได้ไหมว่าจะมีสอบบรรจุภายในเอา outsource เข้าเป็นประจำ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่