หมาตั้งท้องแล้วฉีดยาคุม

สวัสดีค่ะอยากสอบถามเรื่องน้องหมาพอดีหมาจรที่บ้านผสมพันแล้วหลังจากผสมพันคนที่บ้านกลัวท้องเลยฉีดยาคุมให้หลังผสมพันขอออกตัวก่อนนะคะคนที่บ้านอยู่แบบบ้านนอกไม่ค่อยมีตังถึงขั้นเอาน้องทุกตัวไปทำหมันนะคะมีแค่พอมีพอกินบ้านหนูชอบเอาข้าวไปให้หมาจรแล้วน้องชอบตามกลับบ้านแต่ก่อนมีหมาตัวเมียมาอยู่บ้านเยอะพอสมควรแล้วเคยฉีดยาคุมให้หมาตัวเมียแล้วน้องก้ยังมีชีวิตอยู่เกิน4ปีแล้วและคนที่บ้านก้เลยฉีดให้หมาจรตัวที่หนูพูดถึงแต่ฉีดหลังจากน้องผสมพันไปแล้วแต่ตอนนี้น้องท้องใหญ่ขึ้นนมตั้งเต้าเลยสงสัยว่าน้องจะท้องแต่ตอนนี้น้องร่าเริงดีกินข้าวได้เยอะแต่หนูกังวลว่ายาคุมจะส่งผลอะไรกับน้องและลูกของน้องไหมคะหรือจะส่งผลกับการคลอดลูกไหมคะอยากให้น้องปลอดภัย🙏🏻🙏🏻ช่วยแนะนำทีนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่