ร้องเรียนกระทรวงสาธรณสุข

สวัสดีครับ เราอยากทราบว่าถ้าเป็นเหตุการณ์แบบนี้เราจะสามารถร้องเรียนได้ไหม"เหตุการณ์ก็คือในช่วงเย็นของวันที่30 มิถุนายน 2565 เวลาประมาณ 15.00น. เกิดเหตุการณ์นักเรียนเป็นลมในบริเวณโรงเรียนและได้มีการเรียกรถAmbulanceมาแต่ไม่มีคนยกเด็กนักเรียนคนนั้นและบุคลากรการแพทย์ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ก็ใส่ชุดป้องกันโควิดกันหมดแต่ด้วยความที่ไม่มีคนยกเด็กนักเรียนคนนั้นบุคลากรครูที่อยู่ในบริเวณนั้นได้เรียกให้นักเรียนขึ้นไปช่วยยกจากชั้น3ของอาคารซึ่งได้มาทราบในภายหลังว่าเด็กนักเรียนคนที่เป็นลมนั้นติดเชื้อcovid-19ซึ่งเราคือหนึ่งในคนที่ไปยกเด็กคนนั้นอละเราก็ยังไม่ได้atkแล้วถ้าเกิดเราติดจริงๆเราจะเดือดร้อนมากเพราะ 1.เราจะไม่สามารถไปเรียนได้ 2.ตาเราต้องฉีดคีโมยับยั้งมะเร็งอยู่ทุกๆเกือนซึ่งในวันที่4นี้ตาเราต้องไปฉีดแล้วถ้าติดcovidขึ้นมาก็จะไม่ได้ฉีดและเราไม่แน่ใจว่าหากไม่ได้ฉีดจะเกิดอะไรขึ้น3.เสียโอกาสในการทำงาน4.บ้านเรามีทั้งคนแก่ที่ร่างกายไม่แข็งแรงและน้องอายุ3ขวบที่ยังไม่ได้รับวัคซีนเลย"อันนี้เราไม่ได้ต้องการที่จะโจมตีหรือว่าร้ายน้องที่ติดcovidนะครับแค่สงใสว่าทางรถฉุกเฉินไม่คิดหรอครับว่าจำเป็นต้องยกคนแล้วทำไมต้องมาเดือดร้อนคนอื่นด้วยสงสัยแค่นี้แหละครับและเราจะสามารถร้องเรียนกรมสาธรณสุขได้ไหมหากเราติดเชื้อcovidขึ้นมาจริง
กรุณาแสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพ ขอบคุณครับ
ปล.หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่