ไม่ได้ไปขึ้นทะเบียนทหาร??

อยากสอบถามค่ะ คือแฟนเราอายุ29ปี เราพึ่งมารู้ว่าเค้ายังไม่เคยเกณฑ์ทหารค่ะ เค้าบอกว่าตอนอายุ17เค้าจะไปขึ้นทะเบียน แต่มีสัสดีบอกเค้าว่าถ้าไม่อยากเกณฑ์ทหารก็ไม่ต้องไปขึ้น(แล้วพ่อกับแม่เค้าก็เห็นดีเห็นงามกับเรื่องนี้) คือที่บ้านเค้ามีธุระกิจเค้าคิดว่าลูกเค้าไม่ต้องไปหาสมัครงานเลยไม่ต้องใช้เอกสารพวกนี้ แต่ตอนนี้เจอพิษโควิดและเศรษฐกิจ แฟนต้องหางานทำ แต่ที่ไหนเค้าก็รับแต่คนที่เกณฑ์ทหารแล้วทั้งนั้น อยากขอคำแนะนำค่ะว่าจะทำยังไง ไปติดต่อได้ที่ใคร อยากให้เค้าทำให้มันถูกต้องค่ะ แล้วแฟนเราจะติดคุกมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่