ไม่เข้าใจตัวเองเลย

สวัสดีดีนะทุกคนที่เข้ามาอ่าน ช่วยเราหน่อยว่าเราเป็นอะไรกันแน่?!
...คือ เรื่องมีอยู่ว่า เราเห็นรุ่นพี่คนนึ่งมองเรา(ไม่รู้เราคิดไปเองรึป่าวนะ) เราก็เห็นพี่เขามาตั้งแต่ ม.1แล้ว แต่ตอนนั้นก็ไม่ได้สนใจอะไร แค่รู้ว่าเขาอยู่ใน รร. ปกติก็ไม่ได้สนใจ แต่พอมาตอนนี้รู้สึกว่าเขาก็เฟลลี่ น่ารักดี แต่เราไม่ได้ชอบเขานะ ย้ำว่าไม่ได้ชอบ! ไม่ได้คิดอะไรเลย
ตอนนี้รู้สึกว่าเขาอาจจะมองเราหรือไม่ได้มองก็ได้(คิดไปเองแหละ) เราก็มองเขานะแต่ก็แค่ชอบมองเขาเล่นกีฬาเฉยๆ ไม่ได้คิดอะไรเลย ช่วงนี้รู้สึกว่า เหมือนเจอเขาบ่อย เขาเดินผ่านห้องไปเรียนอะไรงี้ พี่เขาอาจจะเดินปกติ แต่เราพึ่งสังเกจเองก็ได้
...
แต่พอเราเดินใกล้เขา หรือ อยู่ห่างกับเขานิดหน่อย เขาก็ไม่ได้สนใจอะไรเรา เขาก็เฉยๆเราก็เฉย
แต่มีอยู่วันหนึ่ง เราก็นั่งของเราปกติ เราเห็นพี่เขาเดินมากับรุ่นน้อง คนหนึ่งเราไม่รู้ว่าเขาเป็นแฟนกันรึป่าวนะ
แต่ทำไมกันนะ เรารู้สึกใจเต้นแรง จะเศร้าก็ไม่จะหงุดหงิดก็ไม่ ใจก็เฉยๆนะ แต่ทำไมหัวเสียก็ไม่รู้
หลังจากนั้นเราก็ไม่ค่อยสนใจอะไร ไม่มอง ไม่อะไร แต่กับเห็นเขาบ่อยๆ ชอบมาเดินเฉียด(แต่ไม่ถึงขั้นใกล้)
จนตอนนึ้เราไม่รู้ว่าเราเป็นอะไรกันแน่
แต่เราไม่ได้ชอบเขานะ!!!
.....สรุปเราเป็นอะไรกันแน่ ทุกคนช่วยหน่อยนะ🥲🥺....

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่