ปัญหาน้องสาวของแฟนมาวุ่นวายจุกจิก บงการชีวิต เรื่องเยอะใส่แฟนเราควรจัดการยังไงดีคะ

ขอเกริ่นก่อนะคะ 
เราเป็นสะใภ้ในบ้านแต่แฟนเราเป็นพี่คนโตซึ่งเวลามีปัญหาอะไรก็แล้วแต่.....น้องสาวแฟนชอบมาจุกจิกกับแฟนให้แฟนไปทำนั่นทำนี่ซึ่งแฟนเราเป็นคนไม่ค่อยโต้ตอบอะไรกับน้อง แต่แฟนเราเป็นคนขี้รำคาญไม่ค่อยชอบให้ใครมายุ่งวุ่นวาย แฟนชอบรักสงบนะ แต่ปัญหาคือตัวน้องสาวแฟนเค้าก็มีครอบครัวมีลูกแล้วอายุน้องสาวแฟนน่าจะอายุ37-38ปี ส่วนแฟนเราอายุ40ใกล้41ปีแล้วค่ะ เราอายุ29ปีค่ะ คือด้วยความที่เราอายุน้อยไม่สามารถไปทำอะไรตรงนี้เราแค่รู้สึกหงุดหงิดแทนแฟนเราว่าทำไมน้องสาวแฟนมายุ่งอะไรกับชีวิตแฟนเรานักนา คือปัยหาเรื่องแบบนี้แฟนเรามีอะไรมาเล่าระบายบ่นให้เราฟังทุกครั้งค่ะ เราได้แค่รับฟังและทำอะไรตรงนี้ไม่ได้ ต่อให้เราจัดการให้ เราจะโดนแม่และน้องสาวแฟนหาว่าเราเข้าไปยิ้มอีก 

ปัญหากวนใจแบบนี้ควรจัดการยังไงให้ขั้นเด็ดขาดดีคะ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่