คือเรามีแม่อยู่คนนึงที่ไม่ดีมากๆค่ะ เราควรทำยังไงดี

เรามีแม่อยู่คนนึงค่ะ ที่เขาชอบทุบตี ด่า ใช้งานสารพัด ชอบกดขี่ เอาเปรียบ และชอบประชดด้วย เราเถียงก็ไม่ได้เขาไม่ฟังเรา เขาทุบตีหมาที่บ้านด้วย เราเมินเขานิดหน่อยเขาก็ด่าเราโกรธเราเป็นตายแล้วค่ะ ด้วยตามที่นิสัยเรา เวลาเราคุยกับคนที่ไม่ค่อยสนิทเราจะขมวดคิ้วค่ะ แต่พอเราทำแบบนี้กับแม่ แม่หาว่าเราเป็นลูกทรพี เขามีหน้าที่แค่ไปขายของค่ะ แต่หน้าที่ในบ้านเราทำหมดเลยเราต้องเรียนด้วย ส่วนของที่ไปขายยายเป็นคนทำ แต่เขาบอกว่าเขาเครียดมาก เหนื่อยมาก ล่าสุด เขาไล่หมาเราออกจากบ้านค่ะ เรามีเงินแค่120จะหนีออกจากบ้านก็ไม่ได้เราควรทำยังไงกับเขาดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่