[CR] Cavy Mini IPL เดี๋ยวนี้เค้ามีเครื่อง IPL กำจัดขน/ หน้าใส แบบพกพาสำหรับใช้ที่บ้านกันแล้ว นี่ชั้นไปอยู่ไหนมา!?!

สวัสดีค่า สาวๆทุกคนคงชอบเข้าคลินิกบำรุงผิวหน้ากันไช่ไหมคะ พรีมก็ชอบเหมือนกันค่ะ

แต่วันก่อนเนี้ย แวะไปที่บ้านเพื่อน เห็นเพื่อนเค้ามีเครื่อง IPL อยู่ที่บ้านค่ะ ใช้ได้หลายโหมดมาก ทั้งกำจัดขน หน้าใส ลดสิว เปิดโลกมากก 
เพื่อนเลยแนะนำน้อง Cavy mini IPL มาค่ะ

ไม่รอช้า พรีมรีบกดสั่งมาเลยผ่าน Shopee ค่ะ แบรนด์นี้เค้ามีหลายรุ่นนะคะ แต่พรีมเลือกรุ่น Mini IPL มาค่ะ 
ตัวเครื่องมีทั้งสีเขียวและสีขาว แต่พรีมกดสั่งสีขาวมาค่า

สินค้าทั้งหมดที่ได้รับ มีตัวเครื่อง สายปลั๊ก แว่นตากันแดดไว้หลบแสง มีดโกน ใบรับประกัน 
และคู่มือการใช้ด้วยค่ะ เรียกได้ว่าอุปกรณ์ครบเลยค่ะ ตัวเครื่องรับประกัน1 ปีนะคะ 

หลักๆเลย เครื่องนี้จะมีทั้งหมด 3 โหมดค่ะ 
โหมดกำจัดขน, โหมดฟื้นฟูผิว และโหมดลดสิวค่ะ

ที่ชอบคือ เครื่องนี้เค้าจะมีระบบยิงแบบ auto ด้วย คือวางแนบกับผิวเฉยๆได้เลย เครื่องจะ detect ผิวเราแล้วปล่อยแสงออกมาค่ะ สะดวกมากๆเลย ไม่ต้องกลัวผิวไหม้นะคะ เราปรับความร้อนเองได้ โดยค่าพลังงานของเครื่องถูกออกแบบมาแล้วว่าเหมาะสมกับผิวคนเอเชียค่ะ 
ตอนพรีมลองครั้งแรกยิงกับแขนก่อนค่ะ เผื่อปรับร้อนไป แล้วระหว่างใช้งานก็ค่อยๆปรับเพิ่มลดได้เลยค่ะ 

วิธีการใช้งาน เราต้องเสียบปลั๊กก่อนนะคะ แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง แล้วเลือกโหมดที่จะใช้งานแล้วยิงได้เลย (อย่าลืมใส่แว่นกันแสงด้วยนะคะ) 
วิธีการใช้ ปรับเครื่อง ปรับระดับความแรงต่างๆก็ง่ายมากเลยค่ะ พรีมดูในคู่มือแล้วทำตามได้หมดเลยค่ะ 

สำหรับโหมดที่ใช้บ่อยที่สุดคือ โหมดฟื้นฟูผิว และโหมดลดสิวค่ะ เพราะทำได้ค่อนข้างบ่อยด้วย (พรีมทำอาทิตย์ละ2 ครั้งเลยค่ะ)  
มีรูปเปรียบเทียบให้ดูด้วยนะคะ

ก่อนทำค่ะ สภาพผิวหน้าปกติ มีรอยสิวจากการบีบสิวเองช่วงแก้มซ้ายค่ะ

หลังใช้ 3 สัปดาห์ค่ะ โอมายย มันหายเกือบหมดเลยค่ะ เหลือเป็นรอยจางๆ แบบถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นค่ะ รู้สึกว่าหน้าใสขึ้นด้วย 

ต้องบอกว่านอกจากใช้เครื่องIPL พรีมก็บำรุงด้วยครีมบำรุงปกติที่ทาอยู่เลยนะคะ ไม่ได้มีเปลี่ยนครีมด้วยเลย 
อาจเน้นเรื่องความชุ่มชื้นให้มากขึ้นหลังใช้เครื่องเสร็จแล้วก็นอนเลยค่ะ 

เปรียบเทียบให้ดูค่ะ แต่ก็ไม่แปลกใจนะคะ เพราะปกติพรีมไปหาคุณหมอที่คลินิก ทำเลเซอร์1 ครั้งก็เห็นผลชัดเจนมากๆ แต่ค่าใช้จ่ายจะสูง ใช้เครื่องIPL ตัวนี้ทำเองที่บ้านก็ประหยัดได้มากขึ้นค่ะ ผลลัพท์ก็ใกล้เคียงกัน อาจใช้เวลามากกว่าคุณหมอทำให้นิสสหน่อย เพราะบางครั้งเวลาปรับเครื่อง 
พรีมจะไม่กล้าปรับให้แรงมากกลัวร้อนเกินค่ะ555 

สรุปก็คือเริ่ดมากนะ กลายเป็นอุปกรณ์ทำสวยสามัญประจำบ้านไปเลย ผลลัพท์อื่นๆนอกเหนือจากรอยสิวก็มีกำจัดขน ลดผิวหน้ามัน
 ทำให้ผิวหน้าเปล่งปลั่งดูสดใสขึ้นค่ะ 

ถ้าถามพรีม พรีมเชียร์ให้ตำนะคะ สินค้าราคาหลักพัน แต่เห็นผลเท่าหลักหมื่นที่คลินิก เริ่ดมากค่ะ

ถ้าใครไปตำแล้วเห็นผลดียังไง มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ วันนี้ไปแล้วค่า สวัสดีค่ะ 
ชื่อสินค้า:   IPL
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น