คิดยังไงกันครับ คือเราเป็นผู้ชาย อายุ 30 แล้ว แต่ยังโสดอยู่ แต่เพื่อนมีลูก และลูกของเพื่อนกำลังขึ้น ม.1

คือตอนนี้คือผมแฟนก็ไม่มี ยังอยู่บ้านกับพ่อแม่อยู่เลย แถมยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน
แฟนก็ไม่มี เป็นผู้ชายที่อายุ 30 ปี แล้ว ยังไม่เคยผ่านการแต่งงานเลย แต่วันหนึ่งไปเจอคน
ที่อายุใกล้ๆเราทั้งเพื่อนเราเอง ทั้งคนอื่นๆที่ อายุ 27 - 30 มีลูกแล้ว และลูกเขาก็อายุ 11 - 12 แล้ว
คือคิดยังไงกันบ้างครับ เห้อ อยากหาแฟนแต่หาอยากมากๆเลยคร้าบ ยิ่งตอนช่วงเรียนว่ายากแล้ว
ตอนทำงานนี้แทบทำแต่งานอย่างเดียว ตกเย็นกลับบ้านมาก็ ทำความสะอาดบ้าน ออกกำลังกาย
อยู่บ้านกับพ่อแม่ และเลี้ยงน้องหมา คนที่เป็นเหมือนผมคิอยังไงกับชีวิตตัวเองบ้างครับ
คือบางครั้งก็อยากแต่งงานแล้ว แต่ก็ไม่รู้จะแต่งกับใคร คนในที่ทำงานก็ส่วนใหญ่ก็มีสามีกันหมด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่