เปลี่ยนจอคอม ใหม่ ภาพไม่ขึ้น

สอบถามหน่อยครับ พอดีได้เปลี่ยนจอใหม่ เป็น samsung odyssey g3 165hz จอเก่าใช้ samsung 60hz แล้วพอ เปลี่ยนจอ ต่อสายที่มาพร้อมกับจอ display port to display port ภาพ มันไม่ขึ้นครับ ลองใช้สาย hdmi to hdmi ต่อกับ การ์ดจอ zotac gtx 1060 ก็แล้ว ต่อ onboard ก็แล้ว สาย hdmi to dvi ก็แล้ว ภาพก็ยังไม่ขึ้นเหมือนเดิม ลองเอาจอ เก่ามาต่อเพิ่ม จอเก่าเปิดติด ปกติ เข้าไปดูใน display setting มันก็ขึ้นว่ามีตัวจอ samsung odyssey g3 และในตัว nvdia control panel ก็แสดงผลว่ามี จอ odyssey ครับ แต่ภาพก็ไม่ขึ้น อยู่ดี ช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหา หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่