ปุ่มโฮม Ipad gen 9 ทำไงดีคะ ไม่อยากไปเปลี่ยนปุ่มโฮมอันใหม่

กระทู้คำถาม
คือ ตามนั้นเลยค่ะ เราช่วงนี้เงินไม่มีเลย เลยไม่อยากจเจ่ายเงินเท่าไหร่ มันอาจจะมาเพราะน้ำเข้าipad ด้วย ตอนนั้นเราใส่ขวดน้ำไปในกระเป๋าสะพายข้างนักเรียน และไอแพดก็อยู่ในนั้น ปกติเราก็ใส่แบบนี้อยู่ตลอดเลยค่ะ แต่วันนี้ เพราะเราปิดฝาน้ำไม่สนิท มันเลยรั่วออกมา น้ำเข้าลำโพงเลยค่ะ แต่ตอนนี้เสียงอะไรปกติแล้ว เพราะว่าเราโหลดแอปที่ทำให้น้ำออกจากตัวเครื่องได้ เราทำตามวิธีทุกอย่างในยูทูปแล้วค่ะ แต่ทำไม่ได้จริงๆ ใครก็ได้ช่วยฉันด้วยยย (จริงๆเกิดมาจากความสะเพร่าของเราด้วยเหละ ที่ปิดฝาน้ำไม่สนิท😭)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่