จะผลกับกยศ.ไหมค่ะถ้าเราปิดบัญชี

กรณีที่บัญชีธนาคารเราโดนนำไปทำการฉ้อโกงแบบABC ซึ่งเราไม่รู้เรื่องจริงๆเราอยากจะปิดบัญชีคะกลัวจะมีคนโดนหลอกอีกแพะรับบาปแทนก็คือเรา แล้วพอดีเรากู้กยศ.เอาไว้ปีนี้เราไม่ได้กู้ต่อจะมีผลอะไรไหมค่ะที่เรา

ไม่แจ้งตำตรวจเพราะเงินมัน1350บาทค่ะเค้าไม่รับเรื่องอยู่แล้วเราเคยไปแจ้งตอนที่เราโดนโกงไป 999 บาทเค้ารับปากแต่ก็ไม่มีการตอบกลับจึงทำอะไรไม่ได้อีกนอกจากปิดบัญชีแล้วก็จ่ายเงินที่คนโอนถูกโกงไป😭😭

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
คดีอาญา ตำรวจต้องรับแจ้งความ ไม่สามารถปฏิเสธได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่