รถชื่อเรา คนอื่นผ่อน ผิดนัดชำระบ่อย

จะขอสอบถามค่ะ พอดีคนอื่นให้เราออกรถ แล้วเขาคือผู้ค้ำ แต่เขาจะเป็นคนผ่อน แล้วผ่อนมาสักระยะเขาเริ่มผิดนัดชำระจนตอนนี้ค้างอยู่ 4 งวด แล้วคือเจ้าหน้าที่เขาโทรมาถามเราตลอดเรารู้สึกไม่ค่อยโอเคเรากลัวเลยอยากทราบว่าสามารถเปลี่ยนชื่อคนผ่อนได้รึยังคะ ออกรถมาได้1ปีแล้ว แต่ก็มีช่วงที่เป็นโควิดที่มันมีนโยบายผ่อนผันด้วย3-6เดือน(จำไม่ได้) แล้วก็ยังค้างอยู่อีก 4งวด ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนชื่อได้มั้ยคะ ตอนนี้เรากลัวมากๆมันเสียเครดิตที่เป็นชื่อเรา
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เครดิตเสียไปแล้วครับ จนกว่าจะปิดยอดแล้วผ่านไป 3 ปีถึงปกติ

ตอนนี้ไปกู้อะไรก็จะยากแล้ว

แนะนำให้ไปเปลี่ยนชื่อทันทีครับ อีก 3 ปีประวัติจะได้ดีอีกครั้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่