เราควรเลิกกับแฟนดีมั้ยคะ

สวัสดีค่ะคือเราคบกับมาจะ7เดือนเราไม่เคยทะเลาะแต่เราคบแบบรักทางไกลนะคะแฟนเราเป็นคนดีมากนิสัยน่ารักอ่อนโยนขี้หวงด้วยนิดหน่อยคือแฟนเราเป็นคนที่อายุยังน้อยอยู่เลยเรามีความคิดนึงในหัวว่าเรามันไม่มีอนาคตแต่แฟนเราเค้ายังเด็กเค้ายังมีอนาคตแต่ตัดภาพมาที่เราไม่มีอะไรดีเลยสักอย่างเราเคยขอเลิกแฟนเราแบบไม่บอกไปตรงแต่แฟนเราตอบกลับมาว่า ผมก็ไม่เคยอินกับพี่นะ(แฟนเราหมายถึงเค้าไม่ได้แค่อินกับเราแต่เค้ารักเราเลย) ถ้าไม่มีผมอย่าลืมกินข้าวให้ตรงเวลามันทำให้เราใจดีกลับไปคืนดีกัน
แต่ตอนนี้คือเรารู้สึกว่าตัวเองไม่ดีสำหรับเค้าเราควรบอกเลิกเค้าดีมั้ยคะ(คู่เราเป็นญคบญนะคะ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไม่จำเป็นต้องเลิก แต่ควรพัฒนาตัวเองไปพร้อม ๆ กัน
ในเมื่อคุณรู้ตัวเองอยู่แล้ว ว่าไม่ดีพอ ไม่คู่ควรกับเค้า
แล้วทำไมไม่ปรับปรุงตัวเองล่ะ ทำตัวเองให้ดีพอ
ทุกคนสามารถพัฒนาตัวเองได้ ถ้าบอกว่าทำไม่ได้ตั้งแต่แรก
มันก็มีแต่พลังงานด้านลบ หาแรงจูงใจ ก็คือความรักที่มีต่อเค้า
แล้วเอามาเป็นแรงพลักดันให้ตัวเอง

แต่ละคนมีข้อดี ข้อเสีย แตกต่างกันไป บางเรื่องเราเก่ง บางเรื่องก็ไม่เก่ง
แต่สิ่งสำคัญคือ รักตัวเองให้เป็น อยู่ต่อว่าตัวเองเสียที มันไม่เกิดประโยชน์
ถ้าคิดว่า ความรักครั้งนี้ ดำเนินต่อไปได้ ก็ควรสานต่อ แต่ถ้าไม่ใช่ก็หยุด
แต่ทั้งนี้ ไม่ว่าจะไปต่อหรือหยุดตรงนี้ คุณก็ควรเรียนรู้ที่จะรักตัวเองให้เป็น

รักตัวเองให้ได้ก่อน แล้วค่อยแบ่งปันความรักให้คนอื่นต่อไป
ถ้ายังรักตัวเองไม่เป็น แล้วคุณจะไปดูแลความรักของคนอื่นได้อย่างไร

ขอให้โชคดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่