แฟนมีลูกติด

กระทู้คำถาม
เรามีแฟนมีลูกติดค่ะ เรารับรู้ทุกอย่างครอบครัวเราก็รู้คะ เรากับแฟนคบกันมา2ปีแล้วค่ะ เรากับแฟนเข้ากันได้ดีค่ะแต่จะมีทะเลาะกันบ้างค่ะกับเรื่องทางครอบครัวแฟนเก่าค่ะ แต่แฟนเก่าเขามีลูกกับแฟนมหม่ไปแล้วค่ะ ปกติแฟนเราจะส่งให้เงินให้ลูก3000ต่อเดือน ไม่รวมค่าของเล่นที่ลูกเขาอยากได้ มีอยู่เดือนนึงแฟนเราส่งเงินให้ลูก2500 ครอบครัวทางแฟนเก่าไม่พอใจทักมาทำนองแบบไม่พอใจ เพราะเดือนนั้นค่าใช้จ่ายเยอะมากจริงๆค่ะทางแฟนเราอธิบายให้ฟังเขาทำไม่พอใจทักมาทำนองทีพาแฟนไปกินนู้นนี่ยังทำให้ได้เลย ขอบอกก่อนนะค่ะ เรากับแฟนจะหารค่ากินตลอดค่ะเพราะคุยกันตั้งแต่ก่อนแล้วคบค่ะ ทางบ้านแฟนไม่พอใจแฟนเราจากที่เคยส่งรูปลูกมาให้ดูแต่พอส่งไป2500เขาไม่ยอมส่งมาให้แฟนเราดูเลยค่ะ จะทักมาแต่ตอนเขามีปัญหาทักมาถามแต่เงินส่งให้ส่งลูกปกติเงิน6โมงเข้าแฟนเราจะโอนให้ตลอดค่ะ แต่วันนั้นแฟนเรายุ่งโอนช้าไม่ถึง ชม เขาพิมพ์มาว่าค่ะ เรากับแฟนคุยกันเรื่องนี้ตลอด บางทีเราก็ไม่พอใจนะคะที่เขาพูดถึงเราแบบนั้น แต่เราก็พูดอะไรไม่ได้ ถ้าเราพูดแฟนเราจะมีปัญหากับทางครอบครัวแฟนเก่า ค่ะ คือเราต้องอยู่เงียบๆใช่มั่ยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่