เมียน้อยฟ้องเมียหลวงได้ไหม กรณีเมียน้อยจดทะเบียนเมียหลวงไม่ได้จด

อันนี้เป็นปัญหาส่วนตัวที่กำลังเกิดขึ้นตอนนี้นะคะ คือเราอยู่กับสามีมีลูกด้วยกัน2คน อยู่ด้วยกันมา6จะ7ปี แต่ไม่ได้จดทะเบียนสมรสกันนะคะ แล้วพึ่งมารู้ได้ประมาณ2ปีว่าเค้ามีอีกคนนึง แล้วนางท้อง แล้วหลังๆนางชอบมาวุ่นวาย มีการขอให้เราเลิกกับสามี และมีการขู่ว่าจะฟ้องเราถ้าจดทะเบียนสมรสกับสามีเราแล้ว เราไม่รู้ว่าเค้าคุยกันยังไง แต่เหมือนฝ่ายหญิงจะให้จดทะเบียนสมรส ซึ่งนางเอามาขู่เราว่าจะฟ้อง เพราะนางจะเป็นเมียถูกต้องตามกฎหมาย แต่เราไม่มีทะเบียนสมรส เราควรทำยังไงดีคะ ยิ่งเกิดปัญหาแบบนี้เราก็ไม่อยากจะจด จะเลิกขาดเลยก็มีภาระอีกหลายอย่าง พิมงงหน่อยนะคะ เราเครียดมากเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่